Hàng khuyến mãi Hang khuyen mai hang thanh ly hàng thanh lý

Hãy chọn Truy cập bằng mobile | Tiếp tục
Từ khóa hot: Thời trang Đồng hồ Thẩm mỹ Xây dựng Chăm sóc sức khỏe   |  
Tìm nâng cao

Những Thay Đổi Mới Nhất Về Quy Định Phù Hiệu Xe Hợp Đồng Năm 2021 Đóng

Những Thay Đổi Mới Nhất Về Quy Định Phù Hiệu Xe Hợp Đồng Năm 2021

 

Giá: 1.000đ

[Sản phẩm cùng chủng loại]

Chạy xe hợp đồng hay kinh doanh dịch vụ xe hợp đồng cho khách hàng đang rất phổ biến. Tuy nhiên theo quy định hiện nay, các loại xe hợp đồng cần phải đăng ký và dán phù hiệu. Nhiều chủ xe hợp đồng thường không để tâm tới. Và bị phạt hành chính với số tiền không hề nhỏ. Vậy quy định phù hiệu xe hợp đồng trong năm 2021 có gì thay đổi? Cùng tìm hiểu trong bài viết hôm nay.

Phù hiệu xe hợp đồng được quy định ở đâu?

Căn cứ tại Nghị định 86/2014/NĐ – CP của Chính phủ quy định :

+ Xe kinh doanh vận tải hành khách theo hợp đồng chính bắt buộc phải có phù hiệu xe.


+ Phù hiệu xe là một loại phù hiệu xe hay nói cách khác là tem dán trên xe.

+ Nó có giá trị giống như giấy phép con dùng để chứng minh và xác lập phương tiện vận tải (xe chạy hợp đồng) đủ điều kiện hoạt động theo quy định của pháp luật.

+Loại phù hiệu này giống một số phù hiệu xe phổ biến khác như phù hiệu xe tải, phù hiệu xe chạy tuyến cố định, phù hiệu xe nội bộ,…

Dán phù hiệu xe hợp đồng sao cho đúng nhất ?

Theo quy định mới nhất Nghị định 10/2020/NĐ – CP về kinh doanh và điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô

+ Vị trí dán phù hiệu : Dán cố định phía bên phải mặt trong kính trước của xe ô tô đi cùng với đó là niêm yết các thông tin khác của xe.

+ Cụm từ “XE HỢP ĐỒNG” phải được làm từ vật liệu phản quang niêm yết (dán cố định) trên khu vực.


Tại sao cần dán phù hiệu xe hợp đồng?

Căn cứ theo điểm e khoản 6 Điều 23 Nghị định 100/2019/NĐ – CP quy định

Không gắn phù hiệu theo quy định thì có thể bị phạt từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng với cá nhân. Đối với tổ chức có thể bị phạt từ 8.000.000 đồng đến 12.000.000 đồng.

Quy định phù hiệu xe hợp đồng hiện nay hết sức nghiêm ngặt. Vì vậy, các tài xế hay chủ sở hữu xe cần chú ý xin cấp phù hiệu. Các thủ tục xin cấp phù hiệu cũng khá đơn giản.

Thủ tục xin cấp phù hiệu xe hợp đồng như thế nào ?

  • Điều kiện được cấp phù hiệu xe hợp đồng :

Căn cứ tại Nghị định 86/2014/NĐ – CP của Chính phủ quy định :

+ Cá nhân hoặc đơn vị phải có giấy phép kinh doanh vận tải hành khách bằng xe ô tô theo hợp đồng.

+ Xe phải được đăng kiểm đúng theo quy định.

+ Được lắp đặt đầy đủ thiết bị giám sát hành trình hợp quy định.


  • Chuẩn bị hồ sơ.

Theo Thông tư 63/2014/ TT – BGTVT và Thông tư 60/2015/TT – BGTVT quy định một số loại giấy tờ cần có :

+ Giấy đề nghị cấp phù hiệu theo đúng quy định của Bộ Giao thông Vận tải.

+ Bản sao có chứng thực giấy đăng ký xe ô tô và hợp đồng thuê phương tiện với các tổ chức, cá nhân cho thuê tài sản hoặc cho thuê tài chính.

+ Bản sao có chứng thực giấy chứng nhận đăng kiểm xe.

+ Hợp đồng dịch vụ của thành viên và HTX vận tải (nếu có).

+ Tên trang thông tin điện tử, tên đăng nhập, mật khẩu truy cập vào thiết bị giám sát hành trình của xe ô tô xin cấp phù hiệu xe.


  • Nộp hồ sơ xin cấp phù hiệu xe hợp đồng.

Nộp tại Sở Giao thông Vận tải các địa phương nơi đơn vị đặt trụ sở chính hoặc trụ sở chi nhánh.


  • Hình thức nộp hồ sơ.

Trực tiếp hoặc gửi đường bưu điện.


  • Thời gian giải quyết hồ sơ xin cấp phù hiệu xe hợp đồng.

+ Trong vòng 02 ngày làm việc đối với phương tiện mang biển đăng ký tại địa phương nơi xin cấp phù hiệu xe

+ Với trường hợp biển số đăng ký của xe ô tô không thuộc địa phương tiếp nhận hồ sơ thì tối đa trong vòng 08 ngày làm việc.

Dịch vụ làm phù hiệu xe hợp đồng uy tín tại Việt Tech
  • Thủ tục đơn giản, ngắn gọn
  • Báo giá nhanh chóng, giá cả phải chăng
  • Rút ngắn thời gian tự làm phù hiệu xuống còn 24h siêu nhanh.
  • Thời gian nhận phù hiệu xe tải 3-5 ngày.
  • Tư vận nhiệt tình, chu đáo
  • Nhiều năm kinh nghiệm trong dịch vụ phù hiệu xe hợp đồng

Nhanh chóng liên hệ ngay với Việt Tech để được tư vấn, chăm sóc và giải đáp những thắc mắc của quý khách hàng !

Chi tiết liên hệ tại đây :

Công ty TNHH Thiết bị công nghệ và dịch vụ toàn cầu VIỆT TECH

  • VPHN: Số 9, Ngõ 92 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy, Hà Nội
  • VPHCM: Số 22C Ngô Đức Kế, P.12, Q.Bình Thạnh, TP HCM
  • Hotline:09758838110902247699
  • website: viettechgps.com

Lưu trữ | Phiên bản Mobile | Quy chế | Chính sách | Chợ24h

GMT+7, 24/7/2021 10:25 , Processed in 0.390001 second(s), 145 queries .

© Copyright 2011-2021 ISOFTCO®, All rights reserved
Công ty Phần mềm Trí tuệ
Số ĐKKD: 0101763368 do Sở KH & ĐT Tp. Hà Nội cấp lần đầu ngày 13/7/2005, sửa đổi lần thứ 4 ngày 03/11/2011
Văn phòng: P6 Tầng 2, Tòa A2, 8 Phạm Hùng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, Hà Nội
Tel: (84) 2437 875018 | (84) 2437 875017 | E-Mail: cho24h@isoftco.com

Lên trên